จำนวนผู้ติดเชื้อ COVID-19 ทั่วโลก

(อัพเดท: Real-Time)
ดูของประเทศไทย คลิกที่นี่

ติดเชื้อทั้งหมดกำลังรักษาหายแล้วเสียชีวิต%เสียชีวิต
ทั่วโลก61,592,09520,733,42639,416,7331,441,9362.34
1US13,088,2827,875,9924,947,446264,8442.02
2India9,309,787455,5558,718,517135,7151.46
3Brazil6,238,350484,9405,581,436171,9742.76
4France2,248,2092,030,717165,49351,9992.31
5Russia2,196,691460,8981,697,61838,1751.74
6Spain1,628,2081,433,164150,37644,6682.74
7United Kingdom1,593,2481,532,1433,45757,6483.62
8Italy1,538,217787,893696,64753,6773.49
9Argentina1,407,277133,8041,235,25738,2162.72
10Colombia1,290,51064,7971,189,49936,2142.81
11Mexico1,078,594170,771803,581104,2429.66
12Germany1,027,598294,421717,38115,7961.54
13Poland958,416425,633516,63616,1471.68
14Peru956,34733,543887,01935,7853.74
15Iran922,397235,237640,06547,0955.11
16South Africa781,94137,687722,87621,3782.73
17Ukraine712,249359,163340,79412,2921.73
18Belgium570,829554,490016,3392.86
19Turkey548,244142,437392,61613,1912.41
20Chile547,2439,706522,25915,2782.79
21Iraq547,21558,751476,29712,1672.22
22Indonesia522,58168,604437,45616,5213.16
23Netherlands517,045500,8496,8539,3431.81
24Czechia515,98482,991425,0267,9671.54
25Bangladesh458,71178,491373,6766,5441.43
26Romania457,848120,307326,65710,8842.38
27Philippines425,91830,047387,6168,2551.94
28Pakistan392,35646,861337,5537,9422.02
29Canada362,60459,467291,22111,9163.29
30Saudi Arabia356,6915,212345,6225,8571.64
31Morocco345,27645,551294,0365,6891.65
32Israel333,8029,617321,3462,8390.85
33Switzerland318,29091,619222,1004,5711.44
34Portugal285,83882,116199,4464,2761.50
35Austria270,99264,855203,2512,8861.06
36Sweden243,129236,44806,6812.75
37Nepal229,34318,473209,4351,4350.63
38Jordan207,60164,631140,4002,5701.24
39Hungary198,440141,95052,1264,3642.20
40Ecuador189,53412,167164,00913,3587.05
41United Arab Emirates165,25011,975152,7085670.34
42Panama161,74416,668142,0463,0301.87
43Serbia155,994154,57101,4230.91
44Bolivia144,49414,501121,0508,9436.19
45Japan142,74923,019117,7092,0211.42
46Kuwait141,8765,699135,3038740.62
47Dominican Republic141,77725,636113,8172,3241.64
48Bulgaria139,95589,53546,7403,6802.63
49Qatar138,2502,643135,3702370.17
50Costa Rica137,09350,41284,9911,6901.23
51Armenia132,34625,107105,1492,0901.58
52Belarus131,63320,345110,1521,1360.86
53Kazakhstan130,03912,005116,0441,9901.53
54Lebanon123,98248,99474,0089800.79
55Georgia123,47020,039102,2701,1610.94
56Oman122,5797,332113,8561,3911.13
57Guatemala121,1327,372109,6194,1413.42
58Croatia119,70622,40895,6981,6001.34
59Egypt114,8325,834102,3906,6085.75
60Azerbaijan109,81338,59169,9311,2911.18
61Ethiopia108,43839,24667,5061,6861.55
62Honduras106,68156,43547,3542,8922.71
63Moldova104,14010,09391,7972,2502.16
64Slovakia103,10643,05059,2857710.75
65Venezuela101,5244,23496,4028880.87
66Greece101,28776,11123,0742,1022.08
67Tunisia93,77022,20068,4643,1063.31
68China92,58690786,9374,7425.12
69Burma86,63318,79665,9721,8652.15
70Bahrain86,5151,52184,6533410.39
71Bosnia and Herzegovina85,43132,88850,0012,5422.98
72Kenya81,65626,09054,1251,4411.76
73Libya81,27327,82152,2991,1531.42
74Paraguay80,43621,72556,9911,7202.14
75West Bank and Gaza80,42917,78061,9606890.86
76Algeria80,16825,85051,9462,3722.96
77Denmark77,23615,59260,8288161.06
78Slovenia72,67420,26051,1211,2931.78
79Uzbekistan72,5132,12669,7806070.84
80Ireland71,69946,29223,3642,0432.85
81Kyrgyzstan71,5487,34662,9461,2561.76
82Nigeria67,2203,36362,6861,1711.74
83Malaysia61,86111,30750,2043500.57
84North Macedonia59,70121,21836,8251,6582.78
85Singapore58,1996058,111280.05
86Lithuania56,09542,11013,5144710.84
87Ghana51,22577550,1273230.63
88Afghanistan45,8397,80436,2951,7403.80
89El Salvador38,4052,22535,0781,1022.87
90Kosovo37,79213,54323,2749752.58
91Albania36,24517,71917,7557712.13
92Norway35,19316,86717,9983280.93
93Montenegro33,83610,99622,3664741.40
94Luxembourg33,4099,03624,0733000.90
95Korea, South33,3755,50427,3495221.56
96Australia27,8851,40625,5729073.25
97Cameroon24,1171,50322,1774371.81
98Finland23,7666,57316,8003931.65
99Sri Lanka22,5016,16816,2261070.48
100Cote d'Ivoire21,23222820,8731310.62
101Uganda19,58810,5518,8401971.01
102Zambia17,56936716,8453572.03
103Madagascar17,34143316,6572511.45
104Sudan16,8645,6859,9641,2157.20
105Senegal15,9818015,5693322.08
106Latvia15,80813,8991,7191901.20
107Mozambique15,5061,74713,6311280.83
108Angola15,0086,9697,6973422.28
109Namibia14,20767013,3881491.05
110Guinea13,03998111,982760.58
111Maldives12,9331,13811,749460.36
112Congo (Kinshasa)12,47064211,4953332.67
113Tajikistan12,08251811,478860.71
114Estonia11,3234,5096,7101040.92
115Cabo Verde10,62643310,0881050.99
116Jamaica10,6004,5215,8292502.36
117Botswana10,2582,5107,717310.30
118Cyprus9,9837,8782,057480.48
119Zimbabwe9,7149698,4702752.83
120Malta9,5012,0767,2971281.35
121Haiti9,2641,0817,9512322.50
122Gabon9,191959,037590.64
123Mauritania8,4245877,6651722.04
124Cuba8,1104527,5251331.64
125Syria7,6353,8423,3894045.29
126Bahamas7,4961,5035,8301632.17
127Andorra6,6108245,710761.15
128Trinidad and Tobago6,5867585,7101181.79
129Eswatini6,3622835,9591201.89
130Malawi6,0243865,4531853.07
131Rwanda5,8724285,397470.80
132Nicaragua5,7841,3994,2251602.77
133Congo (Brazzaville)5,7746924,988941.63
134Djibouti5,676395,576611.07
135Belize5,5872,3903,0561412.52
136Iceland5,3461765,144260.49
137Suriname5,31175,1871172.20
138Guyana5,3108894,2721492.81
139Uruguay5,3031,1224,107741.40
140Equatorial Guinea5,146565,005851.65
141Central African Republic4,9132,9261,924631.28
142Mali4,5671,3273,0911493.26
143Somalia4,4519213,4171132.54
144Thailand3,9611113,790601.51
145Gambia3,731183,5901233.30
146South Sudan3,104892,954611.97
147Benin2,9743522,579431.45
148Togo2,9264612,401642.19
149Burkina Faso2,8161692,579682.41
150Guinea-Bissau2,422702,309431.78
151Sierra Leone2,4105031,833743.07
152Yemen2,148431,49161428.58
153Lesotho2,1097871,278442.09
154New Zealand2,050691,956251.22
155Chad1,663631,4991016.07
156Liberia1,5951691,343835.20
157San Marino1,5542581,252442.83
158Niger1,4722101,192704.76
159Vietnam1,3391341,170352.61
160Liechtenstein1,2311921,024151.22
161Sao Tome and Principe98540928171.73
162Mongolia73839134700.00
163Diamond Princess71240659131.83
164Burundi68110557510.15
165Papua New Guinea6455058871.09
166Taiwan*6397755571.10
167Comoros6101858571.15
168Monaco6036853230.50
169Eritrea5668947700.00
170Tanzania509305183214.13
171Mauritius49848440102.01
172Bhutan3892136800.00
173Cambodia308929900.00
174Barbados2701424972.59
175Saint Lucia24613510920.81
176Seychelles166715900.00
177Brunei150214532.00
178Antigua and Barbuda141713042.84
179Saint Vincent and the Grenadines8567900.00
180Dominica80176300.00
181Grenada41113000.00
182Laos39152400.00
183Fiji3833325.26
184Timor-Leste3003000.00
185Holy See27121500.00
186Saint Kitts and Nevis2231900.00
187Solomon Islands1712500.00
188Western Sahara1018110.00
189MS Zaandam970222.22
190Marshall Islands43100.00
191Vanuatu11000.00

ที่มา: Johns Hopkins University


ขาย Sidegra 99 บาท ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ข่าว Sidegra ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย เม็ดละ 25 บาท